Datos ng NCSBN · NCLEX-RN · NCLEX-PN · REx-PN
NCLEX pass rates (2026)
Opisyal na NCSBN pass rates ng NCLEX-RN at NCLEX-PN mula 2019 hanggang Hunyo 2026: first-time, repeat at internationally educated, ayon sa taon at quarter, at kung saan makikita ang numero ayon sa state at school.
Ito ang opisyal na datos ng NCSBN, ang organisasyong gumagawa ng NCLEX. Kinukuha namin ito sa taunang statistics at sa pass-rate dashboard nito, at may link ang bawat sanggunian. Walang tantiya sa page na ito.
Ina-update namin ang page na ito bawat quarter. Ang huling update na ipinakita ng dashboard ng NCSBN ay Oktubre 10, 2026. Wala pa rito ang quarter ng Hulyo hanggang Setyembre 2026. Idaragdag namin ito pagkatapos naming suriin sa dashboard.
Ang pangunahing numero para sa 2025
Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN ang 86.7% ng first-time candidates na nag-aral sa US. Sa first-time candidates na nag-aral sa ibang bansa, 47.3% ang pass rate. Ang mga umulit ng exam ay pumasa sa 52.7% kung nag-aral sila sa US at 30.5% kung hindi. Sa lahat ng 328,443 na kandidato sa NCLEX-RN para sa US license, 69.1% ang pumasa.
- First-time, nag-aral sa US
- 86.7%192,916 kandidato
- First-time, internationally educated
- 47.3%52,827 kandidato
- Repeat, nag-aral sa US
- 52.7%42,513 kandidato
- Repeat, internationally educated
- 30.5%40,187 kandidato
NCLEX-PN noong 2025: pumasa ang 86.6% ng first-time candidates na nag-aral sa US, at 77.3% ng lahat ng kandidato.
2026 sa ngayon
Para sa first-time NCLEX-RN candidates na nag-aral sa US, 86.7% ang pass rate mula Enero hanggang Marso 2026 at 90.0% mula Abril hanggang Hunyo. Sa parehong quarters ng 2025, 88.4% at 89.1% ito.
| Quarter | First-time, nag-aral sa US | First-time, internationally educated | Repeat, nag-aral sa US | Repeat, internationally educated | Lahat ng kandidato |
|---|---|---|---|---|---|
| NCLEX-RN · Q1 2026 | 86.7%55,257 | 51.7%10,866 | 52.4%10,332 | 32.4%9,320 | 72.3%85,775 |
| NCLEX-RN · Q2 2026 | 90.0%70,118 | 50.2%10,924 | 50.2%9,731 | 30.8%8,616 | 76.6%99,389 |
| NCLEX-PN · Q1 2026 | 86.0%15,252 | 47.8%92 | 42.5%3,736 | 22.0%109 | 76.9%19,189 |
| NCLEX-PN · Q2 2026 | 85.8%12,648 | 46.1%102 | 39.9%3,487 | 20.0%80 | 75.5%16,317 |
NCLEX pass rates bawat taon mula 2019
Ipinapakita ng chart ang apat na grupo ng kandidato ng NCSBN para sa NCLEX-RN para sa US license. Bumaba bawat taon mula 2019 hanggang 2022 ang rate ng first-time candidates na nag-aral sa US. Tumaas ito matapos magsimula ang Next Generation NCLEX noong Abril 2023, umabot sa 91.2% noong 2024, at bumaba sa 86.7% noong 2025.
| Taon | First-time, nag-aral sa US | First-time, internationally educated | Repeat, nag-aral sa US | Repeat, internationally educated | Lahat ng kandidato |
|---|---|---|---|---|---|
| 2025 | 86.7%192,916 | 47.3%52,827 | 52.7%42,513 | 30.5%40,187 | 69.1%328,443 |
| 2024 | 91.2%186,760 | 53.8%58,995 | 50.9%32,030 | 36.4%40,082 | 73.3%317,867 |
| 2023 | 88.6%186,374 | 52.7%66,008 | 51.1%58,675 | 42.4%48,144 | 69.7%359,201 |
| 2022 | 79.9%187,990 | 43.3%35,090 | 43.7%69,718 | 27.8%28,813 | 63.4%321,611 |
| 2021 | 82.5%185,056 | 46.8%18,524 | 45.5%55,205 | 27.8%20,074 | 68.9%278,859 |
| 2020 | 86.6%177,394 | 43.7%11,900 | 42.9%44,983 | 24.8%18,110 | 72.3%252,387 |
| 2019 | 88.2%171,374 | 45.5%21,040 | 44.0%40,015 | 27.0%19,865 | 72.8%252,294 |
Mas mahirap ba ang Next Gen NCLEX?
Ayon sa pass rates, hindi, kahit para sa first-time candidates na nag-aral sa US. Inilunsad ng NCSBN ang Next Generation NCLEX noong 1 Abril 2023. Mula Enero hanggang Marso 2023, sa lumang exam, pumasa ang 80.5% ng mga kandidatong ito. Mula Abril hanggang Hunyo 2023, sa bagong exam, pumasa ang 94.3%.
Ayon sa 2023 statistics ng NCSBN, 0.00 logits ang passing standard ng NCLEX-RN bago at pagkatapos ng pagbabago. Nagdagdag ang bagong exam ng case studies at bagong uri ng tanong. Hindi nito itinaas ang passing standard.
Dalawang paalala. Ang quarter ng Oktubre hanggang Disyembre ang may pinakamababang first-time rate bawat taon mula 2022 hanggang 2025, kaya ihambing ang isang quarter sa parehong quarter ng ibang taon. At bumaba ulit ang rate sa 86.7% noong 2025, kaya hindi nanatili ang mataas na antas ng 2024.
| Quarter | First-time, nag-aral sa US | First-time, internationally educated |
|---|---|---|
| Q1 2022 | 82.5%51,051 | 46.7%6,578 |
| Q2 2022 | 82.2%56,414 | 45.0%8,034 |
| Q3 2022 | 78.3%58,878 | 43.2%8,524 |
| Q4 2022 | 72.4%21,647 | 40.3%11,954 |
| Q1 2023 | 80.5%56,969 | 40.1%22,047 |
| Q2 2023 | 94.3%60,848 | 57.8%11,629 |
| Q3 2023 | 90.7%51,224 | 58.4%15,602 |
| Q4 2023 | 88.6%17,333 | 60.3%16,730 |
| Q1 2024 | 94.2%51,942 | 58.8%13,988 |
| Q2 2024 | 92.7%66,464 | 54.1%15,001 |
| Q3 2024 | 89.2%50,654 | 54.5%14,656 |
| Q4 2024 | 82.2%17,700 | 48.4%15,350 |
| Q1 2025 | 88.4%52,891 | 46.6%13,072 |
| Q2 2025 | 89.1%68,091 | 46.3%13,670 |
| Q3 2025 | 84.0%51,806 | 47.9%13,010 |
| Q4 2025 | 81.2%20,128 | 48.5%13,075 |
First-time kumpara sa repeat pass rates
Mas malaki ang tsansang pumasa sa unang attempt kaysa sa pag-ulit. Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN ang 86.7% ng first-time candidates na nag-aral sa US, kumpara sa 52.7% ng repeat candidates na nag-aral sa US. Sa NCLEX-PN, mas malaki ang agwat: 86.6% sa unang attempt at 41.7% sa pag-ulit.
Halos kalahati ng mga umuulit sa NCLEX-RN na nag-aral sa US ang pumapasa pa rin, kaya sulit planuhin ang retake. Ipinapakita ng retake date checker ang pinakamaagang petsa na puwede kang umulit ayon sa patakaran ng iyong board.
Nag-aral sa US kumpara sa internationally educated
Mas mababa nang malaki ang pass rate ng mga nag-aral sa labas ng US. Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN para sa US license ang 47.3% ng first-time internationally educated candidates, at 30.5% ng mga umulit. Ang binibilang ng NCSBN ay ang bansa kung saan ka nag-aral ng nursing, hindi ang iyong citizenship.
Mabilis lumaki ang grupong ito. 21,040 ang first-time candidates noong 2019 at 52,827 noong 2025.
NCLEX-PN pass rates
Noong 2025, pumasa sa NCLEX-PN ang 86.6% ng first-time candidates na nag-aral sa US. 397 lamang na first-time candidates na nag-aral sa labas ng US ang kumuha ng NCLEX-PN noong taong iyon, at 53.7% sa kanila ang pumasa.
| Taon | First-time, nag-aral sa US | First-time, internationally educated | Repeat, nag-aral sa US | Repeat, internationally educated | Lahat ng kandidato |
|---|---|---|---|---|---|
| 2025 | 86.6%54,818 | 53.7%397 | 41.7%13,342 | 27.6%439 | 77.3%68,996 |
| 2024 | 88.4%50,570 | 51.1%395 | 41.9%11,779 | 23.9%406 | 79.1%63,150 |
| 2023 | 86.7%47,548 | 53.9%410 | 42.8%17,206 | 29.1%515 | 74.5%65,679 |
| 2022 | 79.9%47,636 | 50.4%407 | 35.7%17,689 | 22.8%562 | 67.5%66,294 |
| 2021 | 79.6%46,353 | 51.5%435 | 35.4%17,423 | 18.2%661 | 66.9%64,872 |
| 2020 | 83.1%45,656 | 54.8%560 | 35.6%14,622 | 25.0%711 | 70.9%61,549 |
| 2019 | 85.6%48,228 | 54.7%523 | 36.7%14,164 | 26.0%843 | 73.7%63,758 |
NCLEX pass rates ayon sa bansa
Inililista ng NCSBN ang first-time internationally educated candidates ayon sa bansa kung saan sila nag-aral ng nursing. Ito ang limang pinakamalaking grupo sa NCLEX-RN para sa US license noong 2025.
| Philippines | 45.8%22,793 |
|---|---|
| India | 33.3%4,866 |
| Kenya | 58.2%4,096 |
| Korea, South | 58.4%2,485 |
| Nepal | 52.4%2,407 |
NCLEX pass rates ayon sa state
Pambansang numero lamang ang ibinibigay ng pampublikong dashboard ng NCSBN. Hindi nito hinahati ang mga ito ayon sa state. Tumatanggap ang bawat board of nursing ng NCSBN reports para sa mga programang inaprubahan nito, at maraming board ang naglalathala ng resultang iyon. Sinuri namin na naglalathala ng sariling numero ang mga board na ito:
| Board | Kanilang numero |
|---|---|
| Arizona State Board of Nursing | Buksan ↗ |
| California Board of Registered Nursing | Buksan ↗ |
| Florida Board of Nursing | Buksan ↗ |
| New York State Education Department | Buksan ↗ |
| North Carolina Board of Nursing | Buksan ↗ |
| Ohio Board of Nursing | Buksan ↗ |
Kung wala rito ang iyong state, hanapin ang “NCLEX pass rates” sa website ng board of nursing nito. Sakop ng numero ng isang board ang mga nursing program sa state na iyon. Hindi nito sakop ang lahat ng kandidatong nag-a-apply ng license doon.
NCLEX pass rates ayon sa nursing school
Hindi naglalathala ang NCSBN ng rate para sa bawat school. Nagpapadala ito ng quarterly program reports sa mga school at sa boards of nursing. Naglalathala ang mga board sa listahan sa itaas ng resulta ng bawat programang inaprubahan nila.
Para sa mga college at university sa Ontario, inilalathala ng CNO ang first-attempt at year-end rates ng bawat programa.
NCSBN · NCLEX program reports ↗ · REx-PN pass rates ayon sa kolehiyo sa Ontario →
Canada at ang REx-PN
Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN para sa Canadian registration ang 86.0% ng first-time candidates na nag-aral sa Canada. Para sa first-time internationally educated candidates na nagpaparehistro sa Canada, 39.6% ang rate.
Ang mga practical nurse sa Ontario at British Columbia ay kumukuha ng REx-PN. Naglalathala ang CNO ng resulta ng mga nag-aral sa Ontario lamang. Noong 2025, 78.5% ang pumasa sa unang attempt, at 85.8% na ang pumasa pagdating ng katapusan ng taon. Sa ikalawang attempt, 56.7% ang pumasa.
| Taon | Bilang ng first attempt | Unang attempt | Ikalawang attempt | Katapusan ng taon |
|---|---|---|---|---|
| 2025 | 4,897 | 78.5% | 56.7% | 85.8% |
| 2024 | 4,365 | 80.8% | 54.6% | 86.6% |
| 2023 | 3,720 | 83.3% | 60.9% | 88.7% |
| 2022 | 3,152 | 73.1% | 51.3% | 82.6% |
Ihambing ang mga kolehiyo sa Ontario sa REx-PN pass rates tool →
Ano ang ibig sabihin nito sa iyong tsansa
Hindi personal mong tsansa ang rate ng isang grupo. Halo-halo rito ang malalakas at mahihinang kandidato at ibang-ibang programa. Gayunman, malinaw na ipinapakita ng datos ang ilang bagay.
- Ang unang attempt ang pinakamaganda mong pagkakataon. Mas mataas nang malaki ang first-time rate kaysa sa repeat rate sa bawat taon at bawat grupo.
- Kung nag-aral ka sa labas ng US, asahan ang mas mahirap na resulta kaysa sa pangunahing numero. Halos kalahati ng first-time internationally educated candidates ang pumasa sa NCLEX-RN nitong mga nakaraang taon.
- Hindi katapusan ang pagbagsak. Halos kalahati ng mga umuulit sa NCLEX-RN na nag-aral sa US ang pumapasa. Sa Ontario, tumaas ang REx-PN rate mula 78.5% sa unang attempt hanggang 85.8% sa katapusan ng taon.
- Ihambing ang magkatulad. Ang quarter, state o school na kaunti ang kandidato ay puwedeng magpakita ng rate na malayo sa pambansang rate.
Hindi naglalathala ang Medibara ng pass rate at walang garantiya ng pagpasa. Binibigyan ka nito ng araw-araw na gawi: maikling round ng mga tanong sa format ng iyong exam, paliwanag sa bawat sagot, at Ask Cappy para sa anumang hindi mo sigurado.
Mga tanong tungkol sa NCLEX pass rates
Ano ang NCLEX pass rate noong 2025?
Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN ang 86.7% ng first-time candidates na nag-aral sa US, at 69.1% ng lahat ng NCLEX-RN candidates para sa US license. Sa NCLEX-PN, 86.6% at 77.3% ang mga rate. Ang sanggunian ay ang 2025 NCLEX Examination Statistics ng NCSBN.
Ano ang NCLEX pass rate sa 2026?
Mula Enero hanggang Marso 2026, pumasa ang 86.7% ng first-time NCLEX-RN candidates na nag-aral sa US. Mula Abril hanggang Hunyo 2026, 90.0% ang pumasa. Inilalathala ng NCSBN ang buong-taong statistics pagkatapos ng taon.
Ano ang NCLEX first-time pass rate?
Para sa mga nag-aral sa US noong 2025, 86.7% ito sa NCLEX-RN at 86.6% sa NCLEX-PN. Para sa first-time internationally educated candidates, 47.3% at 53.7% ito.
Mas mahirap ba ang Next Gen NCLEX?
Tumaas ang pass rates matapos itong magsimula. Pumasa ang first-time NCLEX-RN candidates na nag-aral sa US sa 80.5% mula Enero hanggang Marso 2023 sa lumang exam, at sa 94.3% mula Abril hanggang Hunyo 2023 sa Next Gen exam. Nanatili sa 0.00 logits ang passing standard.
Ano ang NCLEX pass rate ng mga umuulit?
Noong 2025, pumasa sa NCLEX-RN ang 52.7% ng repeat candidates na nag-aral sa US, at 30.5% ng internationally educated repeat candidates. Sa NCLEX-PN, 41.7% ng mga umulit na nag-aral sa US ang pumasa.
Saan makikita ang NCLEX pass rate ng isang nursing school?
Sa website ng board of nursing na nag-aapruba sa school. Nagpapadala ang NCSBN ng program reports sa mga school at board, pero hindi ito naglalathala ng listahan ng mga school.
Opisyal na sanggunian
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2019 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2020 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2021 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2022 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2023 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2024 ↗
- NCSBN · NCLEX Examination Statistics 2025 ↗
- NCSBN · NCLEX pass-rate dashboard ↗
- Dashboard ng NCSBN, 2026, kopyang inilathala ng Florida Board of Nursing ↗
- CNO · Nursing Registration Exams Report para sa 2025 ↗
- NCSBN · NCLEX program reports ↗